Mùa hè đã khép lại, năm học 2018 - 2019 đã thực sự bắt đầu. Ngành giáo dục trong cả nước nô nức đón chào năm học mới. Hòa chung trong không khí vui tươi của ngày khai trường, ngày hội "Toàn dân đưa trẻ đến trường" trong cả nước nói chung và của tỉnh nhà nói riêng, Hôm nay thầy cô và trò trường Tiểu học Hưng Hòa long trọng tổ chức lễ khai giảng năm học 2018 - 2019.
Sáng 05/09/2018, trường Tiểu học Hưng Hòa đã tổ chức Lễ khai giảng năm học 2018 - 2019. Ngay từ sáng sớm, buổi lễ đã diễn ra trong một không khí long trọng, nghiêm túc. Đến dự với buổi lễ có đồng chí Trần Ngọc Tú - Ủy viên ban Thường vụ thành ủy - Trưởng công an thành phố Vinh; đồng chí Lê Văn Thương - Thành ủy viên - BT đảng ủy - CT UB đại biểu cấp xã cùng các đại diện cho các tổ chức Đảng,chính quyền, đoàn thể của UBND xã Hưng Hòa; đại diện các công ty máy tính Hoàng tâm, công ty bảo hiểm hàng không, trung tâm anh ngữ Partific về dự, tặng hoa cho nhà trường, các chi hội trưởng hội cha mẹ phụ huynh học sinh, các đồng chí cán bộ - giáo viên - nhân viên cùng với 702 em học sinh về dự đông đủ.
Nghi thức chào cờ
Các quý vị đại biểu về dự lễ khai giảng
Đ/c Lê Văn Thương - Thành ủy viên - Bí thư đảng ủy - Chủ tịch Ủy ban xã Hưng Hòa đánh trống khai giảng năm học 2018-2019Đ/c Võ Thị Hòa Bình - Hiệu trưởng trường Tiểu học Hưng Hòa
Cùng với việc thực hiện đầy đủ nội dung của Lễ khai giảng, nhà trường còn coi đây là dịp giáo dục tình yêu quê hương đất nước, giáo dục lòng nhân ái cho học sinh, giúp các em có ý thức tự hào về Tổ Quốc thân yêu, biết chia sẻ khó khăn, động viên, giúp đỡ các bạn học sinh có hoàn cảnh khó khăn khi bước vào năm học mới.
Đ/c Trần Ngọc Tú - Ủy viên ban Thường vụ Thành ủy - Trưởng công an thành phố Vinh cùng Ban giám hiệu nhà trường
trao quà cho các học sinh nghèo, hoàn cảnh khó khăn
Đại diện trung tâm anh ngữ Parcific trao quà cho các em học sinh
Ban giám hiệu nhà trường tặng quà cho các em học sinh lớp 1
Với cách tổ chức chu đáo, vui tươi, đầy ý nghĩa. Lễ khai giảng của trường Tiểu học Hưng Hòa đã tạo ấn tượng tốt, giúp cho toàn thể cán bộ, giáo viên, nhân viên và các em học sinh chăm ngoan, học giỏi, đạt nhiều thành tích cao trong học tập. Chúc quý vị đại biểu, các thầy cô nhà trường sức khỏe, công tác tốt trong năm học mới.
Một số hình ảnh của buổi lễ:
Các tiết mục văn nghệ của các em học sinh
Các tiết mục văn nghệ của các thầy, cô giáo trong nhà trường