Hòa trong không khí tuổi trẻ toàn tỉnh Nghệ An ra sức thi đua lập nhiều thành tích chào mừng Đại hội đại biểu tỉnh đoàn Nghệ An lần thứ XVII nhiệm kỳ 2017-2022. Hôm nay, ngày 06/10/2017 trường Tiểu học Hưng Hòa tổ chức đại hội đại biểu năm học 2017-2018.
Về tham dự và chung vui với Đại hội với sự có mặt của chị Đặng Thị Huyền Trang - Hội đồng Đội thành phố Vinh; chị Dương Thị Thùy Trang - Hội đồng Đội xã Hưng Hòa; Đại diện cha mẹ học sinh anh Nguyễn Đức Tuấn; cô Võ Thị Hòa Bình - Hiệu trưởng nhà trường; cô Phan Thị Hồng Vân - Chủ tịch công đoàn, phó hiệu trưởng nhà trường cùng các huynh trưởng và 70 bạn đội viên tiêu biểu đại diện cho gần 602 học sinh trong toàn liên đội đã về dự đông đủ.
Đoàn đại biểu và các em đội viên
Mở màn cho Đại hội, các em trường Tiểu học Hưng Hòa gửi tới một số tiết mục văn nghệ
Tiếp theo, chương trình Đại hội là nghi lễ chào cờ
Nghi lễ chào cờ
Quốc ca
Đội ca và dâng hoa lên tượng Bác Hồ
Đại hội Đại biểu liên đội nhằm đánh giá kết quả hoạt động đội và sao nhi đồng năm học 2016-2017. Và phương hướng nhiệm vụ công tác đội sao nhi đồng năm học 2017-2018. Một số hình ảnh:
Đại diện Chi đội 4A tham gia tham luận
Đại diện chi đội 4B tham gia tham luận
Thầy Nguyễn Văn Thanh - Tổng phụ trách đội lên phát biểu
Bỏ phiếu bầu cử
Ban chấp hành mới ra mắt cùng với Đại biểu
Sau một thời gian làm việc nghiêm túc, Đại hội đại biểu liên đội Trường Tiểu học Hưng Hòa năm học 2017-2018 đã thành công tốt đẹp. Kính chúc các quý vị đại biểu mạnh khỏe, chúc các bạn một năm học mới có nhiều thành tích cao trong học tập.